Tofauti kati ya marekesbisho "William Ruto"

72 bytes added ,  miaka 2 iliyopita
no edit summary
Mapema mwaka wa 2009 baada ya mjadala wa bunge juu ya kashfa ya mahindi, waziri wa Kilimo William Ruto alitolewa madai yote ilivyoagizwa naye mbunge wa [[Ikolomani Bonny Khalwale]] (Mwenyekiti wa kamati la fedha ya umma ) na si hati zote ya Taifa ya Nafaka na kuzalisha ilohusishwa mr Ruto na uuzaji haramu wa mahindi ilikubaliwa na naibu wa speaker.
 
ilikuwa pamoja na mabarua kutoka mameneja wa bodi ya kugawa mahindi kwa baadhi ya watu binafsi ikidai kutoka wito wa bwana Ruto. Zengine ni pamoja na meza kuonyesha kwamba bodi ya nafaka alikuwa na magunia milioni 2.6 za mahindi Juni 2008 katika kuhifadhi na wale zilizotengwa mahindi kwa makampuni na watu binafsi kama ilivyoelezwa Khalwale kama yaziyostahili. Bwana Ruto alikuwa amearifu bunge kwamba mahindi katika makala wakati huo ilikuwa magunia milioni 1.6. Mr Khalwale alitaka kujua kilichotokea kwa magunia milioni moja. Pia aliibuka kuwa ingawa Bwana Ruto alikuwa alitangaza mageuzi ambayo alidai kuwa ameondoa mameneja kumi na wanne wa bodi ya Bodi ya taifa Nafaka kutoka mameneja wake kumi na saba,yeye wakati huo huo aliteu mkurugenzi wa kampuni ya kusiaga iliyotengewa zaidi ya magunia elfu mia sita ya mahindi kwa bodi ya wadhamini ya NCPB .Waziri pamoja na na meneja aliyeteuliwa walipowalisiliwa walikana madai ya kuwepo na mgongano wa maslahi yoyote na kuteuliwa kwake ilikuwa kwa mujibu wa sheria. William Ruto alidai kuhusishwa na kashfa ya mahindi na madai ya kuhusika katika ufisadi wake ilikuwa kazi ya maadui wake kisiasa" <ref>[12] ^ Gazeti laDaily Nation, 5 Februari 2009: [http://www.nation.co.ke/News/-/1056/525410/-/u1vwg1/-/ ] ''Mahindi kashfa: uongo na ukweli''</ref> Yeye ni mwanzilishi wa Chama Cha Kutanga Tanga (Idlers' Movement Party)
 
== Marejeo==
Anonymous user