Sophy Gray

Makala hii ina dalili ya kutungwa kwa kutegemea programu ya kompyuta kama "google translation" au "wikimedia special:content translation" bila masahihisho ya kutosha. Watumiaji wanaombwa kuchunguza lugha, viungo na muundo wake tena. Wakiridhika na hali yake wanaweza kuondoa kigezo hiki kinachoonekana kwenye dirisha la kuhariri juu ya matini ya makala kwa alama za {{tafsiri kompyuta}} .

Sophia Grey (5 Januari 1814 - 27 Aprili 1871), alikuwa msimamizi Dayosisi, msanii, mbunifu, mwendesha farasi wa kike na mke wa askofu Robert Grey. Mzaliwa wa Easington huko Yorkshire, binti wa 5 wa squire wa kaunti Richard Wharton Myddleton wa Durham, Uingereza na Yorkshire, alikufa huko Bishopscourt, Cape Town tarehe 27 Aprili 1871 na akazikwa katika kaburi la St Saviour huko Claremont.Siku 1930 aliandika mwandani wa mara kwa mara wa safari za (Robert Gray), Mwandishi na na karani asiyechoka na mhasibu, mbuni hodari wa makanisa, mwangaza na kukaa kwa maisha yake ya nyumbani huko Bishopscourt.

UingerezaEdit

Sophy na dada zake wawili walilelewa katika familia tajiri, wakiwa na mali katika Upandaji wa Kaskazini wa Yorkshire na Durham.Walikuwa na elimu nzuri na wasomaji mahiri kutoka utoto, sifa ambazo zilisaidia kukuza urafiki wao na kijana Robert Grey . Sophy aliolewa na Robert Grey mnamo 1836 baada ya uchumba wa miezi sita, wakati alikuwa mkurugenzi wa Whitworth, Kaunti ya Durham Honeymoon yao ilimpa binti Sophy ladha ya mambo yatakayokuja wakati yeye na Robert walipoanza safari ndefu ya farasi, wakitembelea maeneo ya familia katika kaunti mbili. Kwa miaka tisa maisha yao huko Old Park na Whitworth, na parokia ya mijini ya Stockton ilibaki bila shida, lakini yote haya yalibadilika sana wakati Robert alipowekwa kwenye orodha fupi ya moja ya uaskofu mpya wa kikoloni.Alichaguliwa kwa Rasi ya Tumaini Jema

Africa KusiniEdit

Mnamo 1847 Sophy na Robert walisafiri kwenda Cape Town ambapo alikuwa akianzisha dayosisi mpya ya kikoloni, kuongeza idadi ya makasisi na kuanzisha makanisa na shule mpya. Kulikuwa na makanisa kumi tu ya Anglikana nchini Afrika Kusini wakati huo Kwa kifo chake miaka 25 baadaye, idadi hii ilikuwa imeongezeka hadi 63. Baada ya kuzoea maisha ya hali ya juu yaliyofurahiwa na maaskofu, pamoja na ikulu ya maaskofu, Grays walihamia Cape wakiwa na idadi kubwa ya watumishi, fanicha na hata gari la maaskofu.

Wenzi hao walikaa kwenye shamba Boschheuvel, ambalo hapo awali liliitwa Wijnberg na baadaye likaitwa Bishopscourt, mmiliki wa asili akiwa Jan van Riebeek, Gavana wa kwanza wa Uholanzi wa Cape. Shamba lilikuwa juu ya mteremko wa Mlima wa Jedwali, lina maji mengi na yenye misitu minene. Hapa Sophy, kwa kutumia makao ya zamani ya watumwa, alianza shule kwa watoto wake watano na wale wa jamii. Licha ya kutopenda ushiriki wa kijamii, aliendelea kufungua nyumba kwa mtiririko wa maafisa wa kanisa na waheshimiwa, na vile vile kusimamia dayosisi ya Robert iliyojumuisha Rasi ya Tumaini Jema huko Cape, Orange Free State, Coloni ya Natali huko Natal na visiwa vya Tristan da Cunha na St. Helena.

Sophy Gray alikuwa ameleta mipango ya usanifu wa makanisa ambayo yangeweza kubadilishwa na muundo wa makanisa na shule za parokia mpya za Anglikana ambazo zinapaswa kuanzishwa kote Afrika Kusini.Sophy na mumewe walipendelea mtindo wa kisasa wa Gothic wa usanifu wa kanisa ambao ulikuwa wa mitindo huko Briteni/Uingereza wakati huo na uliotetewa na makanisa, na hawakupenda mtindo wa Kirumi.Hata hivyo, Sophy na Robert Grey waliona kwamba muundo wa kanisa haupaswi kushikamana na utumwa kwa Kipindi cha Mapema cha Kiingereza, lakini inapaswa kuonyesha utofauti.

Yeye hakujaza tu jukumu la mbuni, lakini aliweka rekodi za sinodi, mikutano yao na sherehe rasmi.Pia aliweka rekodi za mawasiliano na kumbukumbu za kanisa.Kuwa mwanamke mwenye uwezo wa kuendesha farasi, alijiunga na mumewe kwa safari zake zote isipokuwa mbili tu.Ujuzi wake wa kisanii ulionyeshwa na rangi nyingi za maji na michoro alizozifanya, mara nyingi zilitumika kuonyesha majarida ya mumewe.Kwa jumla, askofu hangeweza kufanikiwa bila msaada wake na maarifa.Kama kutambuliwa kwa mchango wake, kuna dirisha lenye vioo katika Kanisa Kuu la St George, linalomuonyesha amevaa tabia ya kupandia kijani kibichi na boneti, ingawa kawaida alikuwa amevaa kofia iliyojisikia na mavazi wazi ya kupandia, chini yake kulikuwa na breeches za kufunga-karibu za ngozi ya Paa-Mbuzi.

Nadharia ya udaktari ya Capetonian Desmond Martin ilishughulikia makanisa yaliyoanzishwa na Grays.Kati ya makanisa zaidi ya 50 yaliyojengwa Afrika Kusini wakati wa uaskofu wa Robert Gray, angalau 40 yalibuniwa na Sophy.Mnamo 2005 Martin alichapisha kitabu kiitwacho 39, Makanisa ya Askofu 39; na akaonyesha na rangi yake ya maji na michoro ya mistari ya makanisa yake 40, pamoja na St Paul, Rondebosch, St Saviour, Claremont, Cape Town , St Peter, Plettenberg Bay, St James, Graaff-Reinet na St Jude , Oudtshoorn

MarejeoEdit

  Makala hii kuhusu mtu huyo bado ni mbegu.
Je, unajua kitu kuhusu Sophy Gray kama wasifu wake, habari za maisha au kazi yake?
Labda unaona habari katika Wikipedia ya Kiingereza au lugha nyingine zinazofaa kutafsiriwa?
Basi unaweza kuisaidia Wikipedia kwa kuihariri na kuongeza habari.