Jean Emile Somda

Jean Emile Somda alikuwa jaji kutoka Burkina Faso ambaye alihudumu katika mahakama ya Afrika ya Haki za Binadamu na za Mataifa kutoka 2006-2008. [1] [2]

Wakati wa kuteuliwa kwake, alikuwa katika Baraza la Katiba la Burkina Faso, ambayo ni mahakama ya kikatiba ya nchi hiyo. Nafasi zingine alizoshikilia ni pamoja na: Mshauri wa Sheria kwa Waziri wa Sheria, Mshauri wa Baraza la Katiba, Waziri wa Utumishi wa Umma na Maendeleo ya Taasisi, Mahakama ya Jaji-Katiba, Rais, Jimbo la Kaya, Rais wa Baraza la Mahakama ya Rufaa ya Ouaga, na Mjumbe wa Tume Huru ya Uchunguzi kuhusu kesi ya Norbert Zongo.

Somda alisoma Chuo Kikuu cha Cheikh Anta Diop huko Dakar, Senegal na alipokea Shahada ya Uzamili ya Sheria mnamo 1981.

MarejeoEdit

  1. "Jean Emile Somda", Wikipedia (in English), 2019-02-28, retrieved 2021-06-24 
  2. "Jean Emile Somda", Wikipedia (in English), 2019-02-28, retrieved 2021-06-24