Reekado Banks

Reekado banks.

Ayoleyi Hanniel Solomon (anajulikana kama Reekado Banks; amezaliwa 6 Desemba 1993) ni mwimbaji na mwandishi wa nchini Nigeria.

Alisaini mkataba na Mavin Records 2014 na akaacha lebo hiyo 2018. Alienda kwa jina la Spice kabla ya rekodi yake ya kushughulikia rekodi ya Mavin. Albamu yake ya studio ya kwanza ilionekana mnamo 1 Septemba 2016; ilishika namba 10 kwenye chati ya Billboard.

Maisha na kaziEdit

Reekado Banks ndiye mtoto wa mwisho katika familia yao. Baba yake ni mchungaji kutoka Jimbo la Ondo na mama yake ni mpishi. Kwa kuongezea, kaka yake mkubwa ni mzalishaji na dada yake ni mwimbaji wa nyimbo za Injili. Alikua katika mazingira ya dini kwa sababu wazazi wake wote kuwa wachaMungu. Alimaliza shule ya sekondari akiwa na umri wa miaka 14, na kuanza kurekodi nyimbo zake 2008. Alipata jina Reekado Banks kwa kuchanganya maana ya majina haya mawili; jina la "mtawala hodari", wakati sehemu ya mwisho inatafsiri kwa "utajiri". Mwaka 2014,Reekado Banks alihitimu Chuo Kikuu cha Lagos na shahada katika historia na masomo ya kimkakati. Amewataja Don Jazzy, 2face Idibia, DJ Jimmy Jatt, Olamide na M.I kama watu wake wa muhimu katika Muziki.

Mavin RecordsEdit

Mpango wake wa rekodi na Mavin Records ulitokana na kaka yake kupeleka baadhi ya nyimbo zake kwenye lebo. Reekado Banks alisani na Mavin Records baada ya viingizo vyake kuchaguliwa kutoka kwa viingilio zaidi ya 5000. Katika mahojiano na The Mirror, alisema kwamba kaka yake aliwasilisha nyimbo zake na aliwasiliana na lebo hiyo kwa niaba yake bila idhini yake. Reekado Banks pia aliiambia The Mirror ya kitaifa yeye ni msanii hodari ambaye hufanya muziki akiwa na wazo kwamba wanadamu ni tofauti na wana ladha tofauti.

2014: Kuondoka kwa Reekado banks Mavin RecordsEdit

Reekado banks alitoa nyimbo "Turn It Up" 21 Februari 2014, siku aliyosaini na Mavin Records. Wimbo huo alimshilikisha Tiwa Savage . Reekado banks alionyeshwa kwenye wimbo "Dorobucci", pamoja na Don Jazzy, Korede Bello, Tiwa Savage, Di'Ja, Dk SID na D'Prince. Reekado banks pia zilifanya kazi na wasanii wengine waliotajwa hapo awali kuachilia single tatu za kushirikiana: "Adaobi", "Arise" na "Looku Looku". 13 Februari 2015, aliachia wimbo wa Don Jazzy "Katapot". Inadaiwa kuwa wimbo ulimuhusu D'banj na Wande Coal. Februari 2015, Don Jazzy alijadili madai hayo katika safu kadhaa Wakati akizungumza na gazeti la Vanguard,Reekado banks alisema aliunda "Katapot" kwa mashabiki wake.

Mnamo Julai 2015, kampuni ya mawasiliano ya Nigeria ya Globacom ilisaini na Reekado banks kwa makubaliano ya kudhibitisha. Mnamo Desemba 7, 2018, alitangaza kuondoka kwake kutoka Mavins Records baada ya miaka 5.

  Makala hii kuhusu mwanamuziki fulani bado ni mbegu.
Je, unajua kitu kuhusu Reekado Banks kama wasifu wake, habari za maisha au kazi yake?
Labda unaona habari katika Wikipedia ya Kiingereza au lugha nyingine zinazofaa kutafsiriwa?
Basi unaweza kuisaidia Wikipedia kwa kuihariri na kuongeza habari.