Chakacha

Chakacha ni muziki wa jadi na mtindo wa ngoma kwa waswahili wa pwani ya Kenya na Tanzania.mshirika wa awali na harusi huku kuchezwa na kutazamwa na wanawake.Mwishoni mwa karne ya 20, vikundi vya muziki kama vile Mombasa Roots, Safari Sound band na them Mushrooms wamebadilisha mtindo huu kwa muziki wa afropop. Wanawake huvaa kwa mwanga sana, kwa uwazi nguo na kuwa na mkanda kiunoni kwa urahisi wa harakati. Wadada wa kitanzania haswa wanaozunguka maeneo ya pwani wanatamba sana kwenye ngoma hii

Pia inahusishwa kwa kiasi fulani na Taarab,aina nyingine ya mtindo wa muziki uliochukuliwa katika pwani na hasa unaofanywa na wanawake.Tamaduni maarufu sana ya mwambao, yenye mashairi ya Kiarabu, taarab imetumika kama njia ya kejeli ya kuwasilisha ujumbe kote.

Miondoko ya dansi ya kuyumba-yumba ya Chakacha pia ina mfanano fulani na ngoma za Kongo za soukous na dansi za tumbo za Mashariki ya Kati.

MarejeoEdit