Gbenga Adeyinka

Ni mtangazaji wa televishini na redio, mchekeshaji na muigizaji kutokea Nigeria.

Gbenga Adeyinka (Alizaliwa 7 Mei 1968) ni mwigizaji, mchekeshaji, mtangazaji wa runinga, muandishi na mshereheshaji wa Nigeria aliyekulia Abeokuta, jimbo la Ogun huku akipenda kujiita kama mchekeshaji kinara wa Nigeria.[1]

Gbenga Adeyinka

ElimuEdit

Gbenga Adeyinka alisoma katika chuo kikuu cha Lagos, ambako alisomea lugha ya Kiingereza.[2]

Maisha binafsiEdit

Gbenga Adeyinka amemuoa Abiola Adeyinka, na wana watoto watatu.[3]

Maisha ya kaziEdit

Gbenga hufanya kazi ya kusherehesha katika sherehe nyingi za harusi hata nje ya Nigeria,na ndie mtu wa kwanza kuchapisha gazeti la vichekesho nchini Nigeria,liitwalo Laffmattazz.

MarejeoEdit

  Makala hii kuhusu mwigizaji filamu fulani bado ni mbegu.
Je, unajua kitu kuhusu Gbenga Adeyinka kama wasifu wake, habari za maisha au kazi yake?
Labda unaona habari katika Wikipedia ya Kiingereza au lugha nyingine zinazofaa kutafsiriwa?
Basi unaweza kuisaidia Wikipedia kwa kuihariri na kuongeza habari.